องค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย ขอเชิญชวนประชาชนในเขตตำบลหัวฝายทุกท่าน เข้าร่วมโครงการจัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อน องค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย ขอเชิญชวน ประชาชนทุกท่าน สมัครเข้าร่วมโครงการ จัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อนในครัวเรือนระบบปิด ซึ่งเป็นการลดโลกร้อนและเป็นการจัดการขยะมูลฝอยตั้งแต่ต้นทาง เพื่อลดปริมาณขยะที่ต้องนำไปหลุมฝังกลบ และลดการเกิดก๊าซเรือนกระจกซึ่งเป็นสาเหตุของภาวะโลกร้อน และยังได้ผลจากการย่อยสลายขยะอินทรีย์ในถังขยะเปียกให้เป็นปุ๋ยเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ทางการเกษตรได้อีกด้วย
ดังนั้นท่านที่สนใจเข้าร่วมโครงการนี้ ให้มาสมัครเข้าร่วมโครงการได้ที่ สำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย ในวันและเวลาราชการ หรือโทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร : 054 660651 เนื้อหาประมาณนี้จ้า
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IM-19-03-2566-01.png)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IM-19-03-2565-12.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IM-19-03-2566-03.jpg)