องค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย ลงพื้นที่ดำเนินกิจกรรมทวนสอบโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน รอบที่ 3
โดยจ่าสิบเอกบุญยงค์ กองศิลป์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ทวนสอบการจัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อน ในครัวเรือนของพื้นที่หมู่ที่ 1-13 ตำบลหัวฝาย ตามแผนปฏิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY โครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน เพื่อบรรลุเป้าหมาย การปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ ตามนโยบายที่รัฐบาลกำหนด ระหว่างวันที่ 15-22 มกราคม 2567 โดยผลการดำเนินงานครอบคลุมพื้นที่ 100 เปอร์เซ็นต์
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-1.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-2.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-3.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-4.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-5.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-6.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-7.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-8.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-9.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-10.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/8-11.jpg)