องค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย ลงพื้นที่ดำเนินกิจกรรมทวนสอบโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน รอบที่ 3
โดยจ่าสิบเอกบุญยงค์ กองศิลป์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวฝาย มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ทวนสอบการจัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อน ในครัวเรือนของพื้นที่หมู่ที่ 1-13 ตำบลหัวฝาย ตามแผนปฏิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY โครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน เพื่อบรรลุเป้าหมาย การปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ ตามนโยบายที่รัฐบาลกำหนด ระหว่างวันที่ 15-22 มกราคม 2567 โดยผลการดำเนินงานครอบคลุมพื้นที่ 100 เปอร์เซ็นต์
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-1.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-2.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-3.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-4.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-5.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-6-576x1024.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-7.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-8.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-9.jpg)
![](http://www.phrae-huafai.go.th/wp-content/uploads/2024/01/10-10-576x1024.jpg)